Thứ Hai, 27 tháng 10, 2014

Công ty của bạn đã hoạt động trên 5 năm và theo quy định mới nhất của Bộ Công an tại Điều 14 Thông tư số 21/2012/TT-BCA ngày 15/2/2012 thì bất cứ con dấu của công ty hay VPDD trực thuộc dù con dấu còn mới và vẫn sử dụng bình thường thì vẫn phải làm thủ tục cấp đổi mẫu dâu mới theo quy định của pháp luật.Thủ tục gia hạn con dấu bao gồm:
- Công văn xin đổi dấu, nêu rõ lý do. Nếu không vì l‎‎ý  do hư hỏng,  thay đổi thông tin doanh nghiệp thì nên ghi “Hết hạn đăng ký và sử dụng theo quy định tại Điều 14 Thông tư 21/2012/TT-BCA”.
- Bản sao có chứng thực Giấy chứng nhận ĐKKD
- Bản sao có chứng thực Giấy chứng nhận mẫu dấu
- Giấy giới thiệu kèm CMND (bản sao, có chứng thực) của người được cử người liên hệ khắc dấu
Theo quy định, hồ sơ xin khắc dấu phải nộp tại PC64 trực thuộc Công an tỉnh. Đến hẹn, doanh nghiệp cử người đến trụ sở PC64 làm thủ tục trả dấu cũ và nhận dấu mới. Khi đi nhớ mang theo:
- Bản chính Giấy chứng nhận mẫu dấu hiện hành
- Con dấu đang sử dụng
- Giấy giới thiệu kèm CMND của người đi trả dấu.
Hiện tại công ty chúng tôi có dịch vụ gia hạn con dấu theo yêu cầu của quý khách.Nếu quý khách có nhu cầu vui lòng liên hệ theo Hotline để được tư vấn tốt nhất.
Hotline 0919791169  Email: khacdaubravo@gmail.com

  • Trụ sở Hà Nội

    ĐC: P. 201, Tòa Nhà 17T10, Phố Nguyễn Thị Định, Q.Cầu Giấy
    Tel: 04 858 776 42 - 04 66 860 797
    Fax: 04 35 335 232
    Hotline: 0919791169
    Email: khacdaubravo@gmail.com

0 nhận xét:

Đăng nhận xét